Yaya ake amfani da buroshin hakori na lantarki mai caji?

Tuntuɓi:

Suna: Brittany Zhang

E-mail:brittanyl1028@gmail.com

Whatsapp:+0086 18598052187

Gogawar haƙora da walƙiya suna tafiya hannu da hannu a matsayin ginshiƙan kyakkyawar kulawar baki da dabarar da ta dace tana da mahimmanci ga ayyukan biyu.Yin amfani da ingantattun dabaru don goge haƙora sau biyu a rana da goge goge zai taimaka inganta lafiyar baki na dogon lokaci.

Ko da kun kasance kuna yin goge-goge da goge haƙoranku tun kuna yara, ƙila kun ƙirƙiri wasu munanan halaye tsawon shekaru, kamar yin brush da ƙarfi, yin watsi da haƙoran bayanki da manta yin floss.

Ka kiyaye waɗannan dabarun gabaɗayan a hankali lokacin da kake goge haƙoranka, ko kafin ko bayan flossing:

  • Rike buroshin haƙorin ku a kusurwar digiri 45 zuwa layin ƙugiya.
  • Lokacin goge haƙoran ku, matsar da goga baya da gaba a hankali, tare da zagaye madauwari sama da gaba, baya da sama ( saman tauna) na haƙoranku.Kada ku goge sosai tare da layin danko;za ku iya ba da haushin ku.
  • Ka tuna ka goge (da goge goge) a bayan ƙananan haƙoranka na gaba (kasa).Yi amfani da saman bristles na goga don isa wannan yanki.Idan wannan yanki yana da wahala a gare ku don isa tare da floss na yau da kullun, gwada mariƙin floss ko filalan da za a iya zubarwa.

Sauran abubuwan da ke cikin cikakkiyar kulawar baki sun haɗa da goge harshe.Za ku sabunta numfashinku kuma ku kawar da ƙarin ƙwayoyin cuta masu haifar da rami.Hakanan, idan kuna cikin haɗarin haɓakar plaque ko cutar ƙugiya, la'akari da ƙara kurkure baki na maganin kashe ƙwayoyin cuta zuwa cikakken aikin aikin ku na baka.

1

Yaya ake amfani da buroshin haƙori mai caji?

Menene buroshin hakori na lantarki mai caji?

Brush ɗin haƙoran haƙoran lantarki mai caji (wanda kuma aka sani da buroshin haƙori na “iko”) na iya taimaka maka yin ƙarin don kula da lafiyar haƙoranka da gumi.Yawancin burunan haƙoran da za a iya caji suna amfani da fasaha mai jujjuyawa don samar da kyakkyawan sakamako na lafiyar baki fiye da buroshin haƙoran hannu na yau da kullun.Wannan aikin gogewa ya sha bamban da na goge goge na hannu na yau da kullun, yayin da yake ba da motsi, yayin da kuke buƙatar jagora kawai.

Don haka, wasu mutane na iya samun sauƙin gogewa da buroshin hakori na lantarki da zarar sun koyi yadda ake yin shi yadda ya kamata.Ka tuna kawai cewa mabuɗin yin gogewa da kyau tare da buroshin haƙori na lantarki shine jagorantar goga zuwa duk sassan bakinka.

Amfani da buroshin hakori na lantarki mai caji

Ku yi imani da shi ko a'a, yawancin yaran da suka isa makaranta yanzu suna sha'awar goge haƙora.Za mu iya gode wa ƙirƙirar buroshin haƙoran lantarki da za a iya caji don wannan abin farin ciki.

Burunan haƙoran haƙoran da za a iya caji masu amfani da wutar lantarki suna da sauƙin amfani-wannan wani bangare ne na roƙonsu.Kuma ko da yake buroshin hakori na lantarki mai caji yana tsada fiye da buroshin haƙori na hannu, yana iya zama darajarsa idan yaronka (ko kai) ya fi sha'awar amfani da shi.

Yawancin buranan haƙoran lantarki masu caji suna aiki a ko'ina daga bugun jini 5,000 zuwa 30,000 akan haƙoranku a cikin minti ɗaya, kuma saboda wannan, yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don yin cikakken aiki.Wasu burunan haƙoran lantarki masu caji suna da ƙarin ƙarfi.

Don amfani da buroshin hakori na lantarki mai caji, kawai sanya man goge baki a kan goga kuma riƙe goga a kusurwar digiri 45, kamar yadda za ku yi na goge goge na hannu.Sa'an nan kuma kunna wutar lantarki mai caji kuma motsa goga daga hakori zuwa hakori.Ƙananan kawunan mafi yawan buroshin haƙoran lantarki masu caji suna goge kusan haƙori ɗaya lokaci guda, ya danganta da girman haƙoran ku.Jagorar goga na lantarki tare da saman gaba, saman baya, da saman kowane haƙori.

Ko da buroshin hakori na lantarki mai caji, yakamata ku kwashe kusan mintuna biyu kuna gogewa don tabbatar da cewa kun goge kowane hakori.Idan kun gama gogewa, kawai ku wanke kan goga da ruwa kuma a bar shi ya bushe.

Gina masu ƙidayar lokaci na mintuna biyu

Yawancin burunan haƙoran haƙoran lantarki da za a iya caji suna da na'urorin ƙididdiga na minti biyu, kuma wasu ma suna da ƙwararrun masu ƙidayar lokaci waɗanda ke fitar da daƙiƙa 30 ga kowane quadrant don taimaka muku kiyaye hanya.p

2

Sanya buroshin hakori mai caji

Lokacin amfani da buroshin haƙori na lantarki mai cajewa, ba lallai ba ne a danna ƙarfi ko gogewa.Jagorar goga kawai yayin da yake ba da aikin gogewa.A haƙiƙa, wasu buroshin hakori na lantarki suna da na'urori masu auna firikwensin da ke faɗakar da kai lokacin da kake gogewa da ƙarfi.

  • Mataki na 1: Tabbatar cewa an yi cajin buroshin hakori.Yawancin buroshin hakori na lantarki suna da fitilun matakan caji, don haka a zahiri za ku iya gani lokacin da ake cajin buroshin haƙori.
  • Mataki na 2: Fara da saman hakora na waje.Jagorar goga a hankali daga haƙori zuwa haƙori, riƙe kan goga a wurin na ƴan daƙiƙa kaɗan akan kowane haƙori kafin ya ci gaba zuwa na gaba.Bi tare da siffar kowane hakori da lanƙwasa na gumi.
  • Mataki na 3: Maimaita Mataki na 2 akan saman ciki na hakora.
  • Mataki na 4: Maimaita Mataki na 2 akan wuraren tauna hakora da kuma bayan haƙoran baya.
  • Mataki na 5: Jagorar kan goga tare da layin ƙugiya da kan gumi.Bugu da kari, kar a danna karfi ko goge.
  • Mataki na 6: Gwada kiwo kan goga tare da harshenka da rufin bakinka, baya zuwa gaba, don taimakawa wajen sabunta numfashinka.

Tare da dabarar gogewa da ta dace tare da buroshin haƙoran lantarki mai caji da ɗan aiki kaɗan za ku kasance cikin gogewa da ƙarfin gwiwa sanin kuna amfani da ingantattun fasaha na buroshin haƙoran lantarki mai caji don tsaftace haƙoranku.


Lokacin aikawa: Fabrairu-05-2023